จ.เชียงราย จัดแข่งขันรถจักรยานยนต์ “FMSCT Thailand Supercross” 2022 สนามที่ 10
วันที่ 11 กันยายน 2565 ณ สนามแข่งขันพีบีวัลเลย์ ต.แม่ข้าวต้ม อ.เมืองเชียงราย จ.เชียงราย นายวราดิศร อ่อนนุช รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงราย เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมการแข่งขันรถจักรยานยนต์ “FMSCT Thailand Supercross” โดยมีนางชญาณ์นันท์ เชื้อศิริถาวร ผู้อำนวยการสำนักงานการกีฬาแห่งประเทศไทย จังหวัดเชียงราย พร้อมด้วยหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง และประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรม
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662900031_851599-chiangmainews.jpg)
ตามที่ การกีฬาแห่งประเทศไทย (กกท.) และกองทุนพัฒนาการกีฬาแห่งชาติ ได้ให้การสนับสนุนการแข่งขันรถจักรยานยนต์อาชีพ รายการ FMSCT Thailand Supercross ในครั้งนี้ เพื่อมุ่งมั่นพัฒนากีฬารถจักรยานยนต์อาชีพ และนักกีฬาเพื่อก้าวเข้าสู่ระดับชาติ และนานาชาติ ส่งเสริมการสร้างอาชีพที่มั่นคงให้แก่นักแข่ง บุคลากร และประชาชนในชุมชน ตลอดจนส่งเสริมกีฬาและการท่องเที่ยว ต.แม่ข้าวต้ม อ.เมือง จ.เชียงราย ตามได้โยบายส่งเสริมกีฬาและการท่องเที่ยวของกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662900054_214422-chiangmainews.jpg)
นายวราดิศร อ่อนนุช รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงราย กล่าวว่า ในพิธีเปิดการแข่งขัน FMSCT Thailand Supercross สนามชิงชนะเลิศในวันนี้ มีความประทับใจ ที่ได้เห็นความพร้อมเพรียงของพี่น้องชาวจังหวัดเชียงราย ที่มีโอกาสส่งเสริมและสนับสนุนการแข่งขันรถจักรยานยนต์ เอฟ เอ็ม เอส ซี ที ไทยแลนด์ ซุปเปอร์ครอส 2022 สนามชิงชนะเลิศ ให้เป็นที่รู้จักแพร่หลาย และยังเปิดโอกาสให้เยาวชน ประชาชน ได้เล็งเห็นความสำคัญกีฬาแข่งขันจักรยานยนต์โมโตครอสเป็นอย่างยิ่ง ตามวัตถุประสงค์ที่ตั้งไว้ อีกทั้งยังเป็นการพัฒนาศักยภาพของนักกีฬาให้มีคุณภาพและก้าวสู่ระดับนานาชาติได้อย่างดียิ่ง จึงขอให้นักกีฬาทุกคน ตลอดจนผู้มีส่วนเกี่ยวข้องที่เข้าร่วมแข่งขัน ได้ปฏิบัติให้เป็นไปตามกติกา มีความยุติธรรม และมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ และรู้อภัย
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662899967_744036-chiangmainews.jpg)
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662899981_870875-chiangmainews.jpg)
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662899992_869416-chiangmainews.jpg)
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662900000_747152-chiangmainews.jpg)
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662900007_116302-chiangmainews.jpg)
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662900015_047683-chiangmainews.jpg)
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662900023_075820-chiangmainews.jpg)
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662900040_394301-chiangmainews.jpg)
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662900047_068587-chiangmainews.jpg)
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662900061_586413-chiangmainews.jpg)
![](https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/09/11/2729777/1662900067_826288-chiangmainews.jpg)
ร่วมแสดงความคิดเห็น
- Line