ผอ. น้อย ประธานมอบ เหรียญรางวัล จักรยานลู่ พะเยาเกมส์ สนาม 700 ปี
มอบเหรียญรางวัลจักรยาน”พะเยาเกมส์” สงค์ศักย์ คำดีรุ่งริรัตน์ ผอ.กกท.ภาค 5 เชียงใหม่ เป็นประธานมอบเหรียญรางวัลและเกียรติบัตรแก่นักกีฬาจักรยานประเภทลู่ ในการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ภาค 5 ครั้งที่ 37”พะเยาเกมส์” ณ เวลโลโดรม สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จ.เชียงใหม่ เมื่อ 14 พ.ค. 65 มี อุตรดิตถ์ และ พิษณุโลก เชียงราย เป็นตัวแทนภาค 5 ไป พัทลุงเกมส์
ผลการแข่งขันจักรยาน กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 37 ระดับภาค 5 พะเยาเกมส์ ประเภทลุ่ ทีมเปอร์ซูท ชาย ( 4 กม. ) รอบชิงชนะเลิศวันที่ 14 พฤษภาคม 2565 ทีม พิษณุโลก คว้าแชมป์ นักกีฬาประกอบด้วย กฤตณัฐ แก้วน้อย ชญานนท์ เกิดศิริ ญาณชนะ ชมภูศรี นัทกานต์ สุกก๋ำ พีระพงษ์ วีระพันธ์
ในการจัดการแข่งขัน จักรยาน ประเภทลู่ครั้งนี้ กกท. ภาค 5 ขอบคุณทีมงานจัดการแข่งขันกีฬาจักรยาน ประเภทลู่ ”พะเยาเกมส์” จากสมาคมกีฬาจักรยานแห่งประเทศไทยฯ, มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติวิทยาเขตเชียงใหม่, โรงพยาบาลแม่วาง, ฝ่ายกีฬาจักรยาน สมาคมกีฬาแห่ง จ.พะเยา และ จ.เชียงใหม่ จนการแข่งขันประสพความสำเร็จ
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/05/15095617/BB571EB3-2842-4B36-94D8-D787DF8BAF7B-L0-001.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/05/15095641/CAC3F31C-EEE3-49D1-8B2D-02A6B7EC2386-L0-001.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/05/15095705/S__53944394.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/05/15095729/S__53944396.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/05/15095757/S__53944398.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/05/15095823/S__53944421.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/05/15095849/0169B786-8E57-4418-8DC5-718C1976CF31-L0-001.jpg)